รบกวนทุกท่าน เรื่อง ไวรัสในบอร์ดครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
Share this topic on FacebookShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on GoogleShare this topic on
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกท่าน เรื่อง ไวรัสในบอร์ดครับ  (อ่าน 8551 ครั้ง)
ผู้ดูแลบอร์ดหมายเลข 2
ชมพู น้ำเงิน
Administrator
แฟนพันธุ์แท้
*

2820

• เจ้าของกระทู้ •

ย.บ. รุ่นที่: 68
เลขประจำตัว: 28893
สถานะ: ศิษย์เก่า
ตอบกระทู้: 7312
สมาชิกลำดับที่: 263

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 69 : Exp 66%
HP: 0.1%

メーテイー (♥) ワシカー

lordodinos@windowslive.com lordodinos@yahoo.co.th methee.treewichian http://bassworldodinos.hi5.com
« เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 10:28:17 AM »

ตอนนี้ มีการโจมตี จากพวก สแปม และ มัลแวร์(ลำดับชั้นสูงสุดของโปรแกรมประเภทก่อกวนและโจมตีคอมพิวเตอร์)  มาทางการสมัครสมาชิก แล้ว ใช้วิธีการ ใส่ เว็บอันตรายเข้าไปในนั้น ทำให้ Bot จาก โปรแกรมค้นหา อย่างเช่น Google หรือ Bing หรือ Yahoo  ตรวจพบว่า เว็บเรากลายเป็นเว็บอันตราย ไม่แนะนำให้เข้า

จากกรณีดังกล่าว เว็บเรา ไม่มีปัญหานะครับ แต่มันจะเข้าไม่ได้ เป็นช่วงๆ หรือบางทีอาจจะเข้าไม่ได้ โดนแจ้งไวรัสกันตลอดเวลา  เหตุผลคือ พวกสแปมที่สมัครสมาชิกเข้ามามันทำการรบกวน

ผมกำลัง ตรวจสอบ code บรรทัด ที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้อยู่ครับ ต้องใช้เวลานิดนึง 

และเหตุการณ์ดังกล่าว ไม่มีผลกระทบกับเครื่อง ของพี่ๆ น้องๆ แน่นอนครับ   และขอความร่วมมือ GMOD ทุกท่าน ช่วยกัน เข้ามาตรวจสอบและโยนสมาชิกเถื่อนเหล่านั้น ทุกๆวันครับ เช้าเย็นได้ยิ่งดี

แจ้งมาเพื่อทราบ
admin

thxby127594Coledy~The Changpaul

ม.ต้น  1/10, 2/8, 3/8 ม.ปลาย 4/5, 5/4, 6/4
Coledy~The Changpaul
ยังไงก็ Changpaul ~ Mun
สายตรวจ
แฟนพันธุ์แท้
*

2609

ย.บ. รุ่นที่: ๖๗(๖๓)
เลขประจำตัว: ๒๗๙๑๙
สถานะ: ศิษย์เก่า
ตอบกระทู้: 6152
สมาชิกลำดับที่: 124

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 63 : Exp 88%
HP: 0.1%

We ♥ Yorbor.

paul_cole_ball@hotmail.com 1624238883 http://coledyhardyz.hi5.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 11:57:06 AM »

ขอบคุณท่านแอดมินมากครับ .... เดี๋ยวจะช่วยจัดการให้ครับ 

thxby127595ผู้ดูแลบอร์ดหมายเลข 2

ตอนที่เราโกรธกันมากที่สุด...ให้นึกถึงวันที่เรารักกันมากที่สุด

Sie sind fuer mich. Ich bin fuer Sie.
คุณอยู่เพื่อผม  ผมก็อยู่เพื่อคุณ

" No puedo vivir sin amor de tú."
ฉันไม่สามารถอยู่ได้โดยปราศจากความรักของเธอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์