รายงานตัวนักบาสโยธิน กันหน่อย
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
Share this topic on FacebookShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on GoogleShare this topic on
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวนักบาสโยธิน กันหน่อย  (อ่าน 13395 ครั้ง)
bo_jirawat
ศิษย์น้องหน้าใหม่
*

11

• เจ้าของกระทู้ •

ตอบกระทู้: 17
สมาชิกลำดับที่: 613

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 36%
HP: 0%

« เมื่อ: 09 กันยายน 2008, 09:33:21 AM »

ไม่แน่ใจว่าโยธินมีนักกีฬาบาสกี่รุ่น  ส่วนรุ่นผม เล่นอายุ 12 ปีกรมพละ 13 ปี กองทัพอากาศ  มีแต่คนฝีมือดี ๆ ทั้งนั้น

มี พี่มอส ดาราดังเป็นนักกีฬากะเขาด้วยนะ

Tasmania man
ศิษย์พี่

36

ตอบกระทู้: 283
สมาชิกลำดับที่: 306

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 13 : Exp 61%

narongphan_719@hotmail.com http://narongphan719.hi5.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กันยายน 2008, 13:26:27 PM »

สวัสดีคร๊าบ ผมเล่น รุ่น 16 ปี กรมพละ และก็ 18 ปี เล่นม.ต้นปีเดียวครับ เล่นตอนม.ปลายทั้งหมดครับ

bo_jirawat
*

11

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 36%

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2008, 13:52:55 PM »

ดีใจจังเจอพวกแล้ว  ผมรุ่น 56
 ตอนนั้น อ.วิจิตร เป็นโค้ช  อ้ออย่าลืม    อ.นิคม ด้วยนะ
 ตอนนี้ท่านเปิดร้านขายข้าวต้ม ชื่อร้านข้าวต้มอนันต์ ตรงถนนประชาชื่น ใกล้ๆใต้ทางด่าน แถว ๆอนุบาลแสงโสม
 ผมแวะไปกินกันบ้างเวลานัดเจอกัน

ตอนผมแข่งชื่อเสียงเราดังมาก ไปแข่งทีไรไม่เคย............ซักครั้ง
เวลาประกาศผลหน้าเสาธง แหมเฮกันลั่น

Bangamo~*[74]
*

11

ตอบกระทู้: 9
สมาชิกลำดับที่: 703

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 50%

โยธินฯ งดงาม เกรียงไกร !!

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 19:49:37 PM »

ผมก็เป็นฮะ

ปิดเทอมนี้ซ้อมเต็มเดือน

แข่งปลายเดือนตุลามั้ง

กรมพละรุ่น18ปีอะฮะ

ประสบการณ์ยังน้อยมากๆเลย

รุ่นพี่ๆได้ถ้วยมาเยอะมั้ยครับ

มีวิธีการเตรียมตัวยังไงอะ

และกองเชียร์เยอะมั้ยครับ?

ฝากขอคำแนะนำด้วยนะฮะ  Grin Grin

ประธานนร.รุ่น๗๔ ( ๓๔๔๐๓ )

สวัสดี พี่ๆ น้องๆ เลือดชมพู-น้ำเงินทุกคนนะครับ

พูดไม่เก่งแต่จริงใจนะค้าบ อิอิ ~
bo_jirawat
*

11

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 09:33:44 AM »

ตั้งใจซ้อมนะครับ  เอาใจช่วย

ศิษย์พี่

36

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 13 : Exp 61%

narongphan_719@hotmail.com http://narongphan719.hi5.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 16:03:02 PM »

ผมก็เป็นฮะ

ปิดเทอมนี้ซ้อมเต็มเดือน

แข่งปลายเดือนตุลามั้ง

กรมพละรุ่น18ปีอะฮะ

ประสบการณ์ยังน้อยมากๆเลย

รุ่นพี่ๆได้ถ้วยมาเยอะมั้ยครับ

มีวิธีการเตรียมตัวยังไงอะ

และกองเชียร์เยอะมั้ยครับ?

ฝากขอคำแนะนำด้วยนะฮะ  Grin Grin
ปีพี่ไม่ค่อยได้นะเลยรุ่นก่อนพี่สุดยอด มีพี่หลี พี่ญา พี่วัด พี่แฝด และอีกหลายคน สุดยอด หลังจากนั้นก็มีรุ่นน้องพี่ พวก โจ้ สิทธิ ฟลุ๊ค ส่วนเรื่องซ้อมก็ เบสิค กับแรงต้องมาเป็นอันดับแรกเลย เพราะถ้าไม่มีแรงก็ไม่มาสรถทำอะไรได้อีก สมัย พี่เนี่ยมันต้องวิ่งขึ้นอาคาร2 ถึงจะมัน ซ้อมกันตั้งแต่ 5 โมง ยัน 2 ทุ่มอ่ะ กว่าจะได้กลับ ตอนเช้า ก็ต้องมาซ้อมอีก แต่ปิดเทอมน้องซ้อมวันไหนกันบ้างเผื่อพี่เข้าไปเล่นด้วย

Bangamo~*[74]
*

11

ตอบกระทู้: 9
สมาชิกลำดับที่: 703

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 50%

โยธินฯ งดงาม เกรียงไกร !!

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 20:39:32 PM »

น่าจะช่่วงวันธรรมดานะครับ

ส่วนเวลานี่ยังไม่แน่นอนเลย ไว้จะมาแจ้งนะฮะ  Grin Grin

ประธานนร.รุ่น๗๔ ( ๓๔๔๐๓ )

สวัสดี พี่ๆ น้องๆ เลือดชมพู-น้ำเงินทุกคนนะครับ

พูดไม่เก่งแต่จริงใจนะค้าบ อิอิ ~
Chanatip-p
ศิษย์มีครู
**

19

ตอบกระทู้: 149
สมาชิกลำดับที่: 83

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 9 : Exp 86%

chanatip1980@hotmail.com http://www.hi5.com/friend/displa
« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2008, 10:45:09 AM »

แล้ว อาจารย์เฉลิมยังเป็นโค้ชอยู่รึเปล่า

รุ่นพวกพี่ก็ไม่ได้แชมป์อาไรหรอก

ตอนนั้น อ.วิจิตร เป็นโค้ช  อ้ออย่าลืม    อ.นิคม ด้วยนะ
 ตอนนี้ท่านเปิดร้านขายข้าวต้ม ชื่อร้านข้าวต้มอนันต์ ตรงถนนประชาชื่น ใกล้ๆใต้ทางด่าน แถว ๆอนุบาลแสงโสม
 ผมแวะไปกินกันบ้างเวลานัดเจอกัน

ตอนผมแข่งชื่อเสียงเราดังมาก ไปแข่งทีไรไม่เคย............ซักครั้ง
เวลาประกาศผลหน้าเสาธง แหมเฮกันลั่น

ของผม รุ่น 63 นึกว่าพวกผมเป็นชุดแรกซะอีก

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับรุ่นพี่

ของผม มีโค้ชสองคน อ.นิสิต กับ อ.เฉลิม

ท้องฟ้า ดวงดาว ลมหนาว และสาวสวย
ศิษย์พี่

36

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2008, 22:53:40 PM »

แล้ว อาจารย์เฉลิมยังเป็นโค้ชอยู่รึเปล่า

รุ่นพวกพี่ก็ไม่ได้แชมป์อาไรหรอก

ของผม รุ่น 63 นึกว่าพวกผมเป็นชุดแรกซะอีก

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับรุ่นพี่

ของผม มีโค้ชสองคน อ.นิสิต กับ อ.เฉลิม

ว้าว สวัสดีคร๊าบ พี่หลี ป๋อมเองนะพี่ คิดถึงพี่จัง จำผมได้รึเปล่าพี่ วันก่อนผมยังเจอพี่ญา อยู่เลย

Chanatip-p
ศิษย์มีครู
**

19

ตอบกระทู้: 149
สมาชิกลำดับที่: 83

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 9 : Exp 86%

chanatip1980@hotmail.com http://www.hi5.com/friend/displa
« ตอบ #9 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2008, 23:08:36 PM »

[/quote]ว้าว สวัสดีคร๊าบ พี่หลี ป๋อมเองนะพี่ คิดถึงพี่จัง จำผมได้รึเปล่าพี่ วันก่อนผมยังเจอพี่ญา อยู่เลย
[/quote]

จำได้ครับ แล้ว ไปเจอญา ที่ไหนอ่ะ

พี่ไม่ได้เจอมันนานและ หวังว่าคงสบายดีนะครับ

ท้องฟ้า ดวงดาว ลมหนาว และสาวสวย
ศิษย์พี่

36

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2008, 22:47:07 PM »

ว้าว สวัสดีคร๊าบ พี่หลี ป๋อมเองนะพี่ คิดถึงพี่จัง จำผมได้รึเปล่าพี่ วันก่อนผมยังเจอพี่ญา อยู่เลย
[/quote]

จำได้ครับ แล้ว ไปเจอญา ที่ไหนอ่ะ

พี่ไม่ได้เจอมันนานและ หวังว่าคงสบายดีนะครับ
[/quote]พี่ญา สบายดีครับพี่ตอนนี้เป็น นายเวรอยู่กับ รอง.ผบ.ตร ครับ เจอกันที่งานเลี้ยงอ่ะครับ เอาเบอร์มั้ยล่ะพี่เดี๋ยวจะส่งเข้า message ให้นะพี่

HONEY
ปรมาจารย์

93

ตอบกระทู้: 1221
สมาชิกลำดับที่: 281

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 28 : Exp 38%

zup77@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008, 11:18:56 AM »

นักบาส สะเก็ตบอล หญิง คนแรก ของ โยธินฯ ค่ะ

.
.
.
ฉันดีใจทีมีเธอ ฉันดีใจที่เจอเธอ
เธอคือกำลังใจเดียวที่มี ไม่ว่านาทีไหนๆ
ฉันดีใจที่มีเธอ แม้ว่าต้องพบอะไร
ฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเธออยู่ตรงนี้
.
.
.
ศิษย์พี่

36

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2008, 23:00:13 PM »

นักบาส สะเก็ตบอล หญิง คนแรก ของ โยธินฯ ค่ะ
ช่าย เหรอ เจ๊ อิอิ ม่ายเคยเห็น อิอิ

HS0NZZ
ศิษย์พี่

67

ย.บ. รุ่นที่: 46 (นับแบบสมาคมศิษย์เก่า รุ่น 42)
เลขประจำตัว: 12835
สถานะ: ศิษย์เก่า
ตอบกระทู้: 453
สมาชิกลำดับที่: 362

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 17 : Exp 25%

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2008, 01:33:11 AM »

ได้เป็นนักบาสโรงเรียนไปแข่งบาส กีฬานักเรียนกทม. รุ่นอะไรจำไม่ได้ ปีพ.ศ.2522
แต่ตกรอบแรก เพราะพี่เขาจับสลากเก่งมาก รอบแรกก็เจอแชมป์เก่า (วัดราชา)

ที่ได้เป็นนักบาสเพราะชอบเล่นมาตั้งแต่สมัยเรียนประถมแล้ว
พออยู่โยธิน ช่วงม.ศ.4 เป็นช่วงที่พอจะว่างเว้นจากกิจกรรมลูกเสือ
ก็เลยไปเล่นบาสกับรุ่นพี่ม.ศ.5 แล้วทีมเขาขาดคนอยู่ 1 คนพอดี

หลังจากพวกพี่ๆ เขาสำเร็จการศึกษาออกไป ก็ไม่มีการไปแข่งอีกเลย
เพราะพวกพี่ๆ เขาก็ไม่ได้ทิ้งมรดกไว้ว่า ต้องสมัครอย่างไร เขาเปิดรับสมัครกันช่วงไหน
คือสมัยนั้นก็คงมีแต่พวกที่รักในกีฬาประเภทต่างๆ รวมตัวกันเอง ฝึกซ้อมกันเอง
แล้วก็ไปสมัครกันเอง พอจบออกไปเราก็เหลือแค่คนเดียวไม่มีเพื่อนร่วมทีมด้วย
หลังจากปี 2523 นักบาสโยธินฯ ก็คงสาบสูญไปจากวงการช่วงหนึ่ง

เว็บย.บ.รุ่น46 / สมาคมฯ รุ่น42

สมาชิกเล้าไก่19
ม.ศ.1/11, ม.ศ.2/10, ม.ศ.3/11, ม.ศ.4/4, ม.ศ.5/1
Anant
*

11

ตอบกระทู้: 1
สมาชิกลำดับที่: 850

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 20%

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008, 14:51:31 PM »

นักบาสที่เคยมีข่าวหัวฟาดพื้น ชื่ออะไรหรือ แล้วตอนนี้ทำอะไรอยู่
มีผู้ใดทราบบ้างครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์