การ์ตูน...สบายๆๆๆๆสไตด์....พระพยอม...ครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
Share this topic on FacebookShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on GoogleShare this topic on
ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูน...สบายๆๆๆๆสไตด์....พระพยอม...ครับ  (อ่าน 2980 ครั้ง)
Siripat_Jantarmonkol
แฟนพันธุ์แท้
*

1901

• เจ้าของกระทู้ •

ตอบกระทู้: 3098
สมาชิกลำดับที่: 982

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 45 : Exp 29%
HP: 0%

« เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 15:02:45 PM »

วันนี้เป็นวันออกพรรษาครับ...
เมื่อเช้าไปตลาดกับคนรู้ใจ...
ก็เลยไปเข้าวัดกัน....
...ร่วมทำบูญกับวัด...นำพระเข้าบ้านเสีย 1 องค์
วันนี้ใครเข้าวัดกันบ้างครับบบ...Huh?Huh?Huh?
ถ้าไม่ได้เข้า...ไม่เป็นไรครับบบบ

เรามาเข้าถึงธรรม...กับคำสอนดีๆๆกับ
การ์ตูน...สบายๆๆๆๆสไตด์....พระพยอม...กันดีกว่าครับ

....สาธุ...

อ.อ้อออออออ

Rossoneri
*

150

สถานะ: ศิษย์เก่า
ตอบกระทู้: 2612
สมาชิกลำดับที่: 81

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 41 : Exp 58%

Vorsprung durch Technik

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 15:42:48 PM »

อาเมน เอ้ย สาธุ ด้วยคนครับ อ.อ้อ...

ปล.ช่วงนี้ผมอยากจะ "ไม่มีศาสนา" จังเลย

พอออกพรรษาแล้ว บรรดาซองทำบุญทั้งหลายแหล่ มากันให้เพียบ (ทั้งจากลูกน้องมั่ง ลูกพี่มั่ง)... Tongue

Yothinburana '65

Industrie-Ingenieur '09 : Srinakharinwirot University

Meister der Industrie-Ingenieur '17 : King Mongkut's University of Technology North Bangkok

Verwenden Sie das Geld besser als Handarbeit Geld zu verdienen
Ting_60
<<เทพบันเทิง>>
Global Moderator
*

2013

ย.บ. รุ่นที่: 60 แต่ถ้านับตามสมาคม 56
เลขประจำตัว: 23018
ตอบกระทู้: 3391
สมาชิกลำดับที่: 22

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 47 : Exp 39%
HP: 0.1%

@จะเอาอะไรกับผู้ชายลัลล้า@

hellobeer@yahoo.com hellobeer@yahoo.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 16:05:11 PM »

เอาของพี่ อีกซักใบไม๊น้อง.........

Siripat_Jantarmonkol
*

1901

• เจ้าของกระทู้ •

ตอบกระทู้: 3098
สมาชิกลำดับที่: 982

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 45 : Exp 29%

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 16:19:53 PM »

ธรรมดาครับบบบบน้อง...เรื่องของซอง...
มันจะใหญ่ตามตัววววของเรา

ว่าแล้วววว...
เอาของพี่...
อีกกกกกกซักซองไม๊น้องงงงงงง

อ.อ้ออออออ

Rossoneri
*

150

ตอบกระทู้: 2612
สมาชิกลำดับที่: 81

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 41 : Exp 58%

Vorsprung durch Technik

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 16:22:09 PM »

เอาของพี่ อีกซักใบไม๊น้อง.........

พอก่อนก็ได้ครับพี่ทิง ให้กระเป๋าตังค์ของผมได้พักผ่อนบ้างเถอะครับ น่วมมาหลายงานแล้ว

เพิ่งจะเลี้ยงลูกน้องที่เกษียณออกไปเมื่อเดือนที่แล้ว (ก่อนวันงาน "มุทิตาจิตอาจารย์ที่เกษียณ" เพียงไม่กี่วัน) โดนไปหลายเหมือนกัน

ปล.ถ้าเป็นซองของพี่ทิง ใช้บัตรเครดิตรูดไปก่อน ได้หรือเปล่าครับ... Grin

Yothinburana '65

Industrie-Ingenieur '09 : Srinakharinwirot University

Meister der Industrie-Ingenieur '17 : King Mongkut's University of Technology North Bangkok

Verwenden Sie das Geld besser als Handarbeit Geld zu verdienen
alices
ศิษย์มีครู
**

17

เลขประจำตัว: 27344
ตอบกระทู้: 222
สมาชิกลำดับที่: 1145

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 12 : Exp 5%

komsitning@hotmail.com http://komsitnings.hi5.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 09:17:01 AM »

ไม่ค่อย สัดทาแล้วครับ หลวงพ่ออะครับ
ผมไม่ชอบต้องแต่ ผูกจิตพยาบาทแล้ว ที่ดดนโกงที่ ภิกษุต้องเป็นผู้ตัดแล้วซึ่งกิเลส และทางโลกนี่เหมือนตัดไม่ได้เลย ออกมาพูดว่า จะงดรับกิจ งานราชการ
สมควรหรือ

Coledy~The Changpaul
ยังไงก็ Changpaul ~ Mun
สายตรวจ
*

2609

ย.บ. รุ่นที่: ๖๗(๖๓)
เลขประจำตัว: ๒๗๙๑๙
ตอบกระทู้: 6152
สมาชิกลำดับที่: 124

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 63 : Exp 88%

We ♥ Yorbor.

paul_cole_ball@hotmail.com 1624238883 http://coledyhardyz.hi5.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 11:47:05 AM »

พอก่อนก็ได้ครับพี่ทิง ให้กระเป๋าตังค์ของผมได้พักผ่อนบ้างเถอะครับ น่วมมาหลายงานแล้ว

เพิ่งจะเลี้ยงลูกน้องที่เกษียณออกไปเมื่อเดือนที่แล้ว (ก่อนวันงาน "มุทิตาจิตอาจารย์ที่เกษียณ" เพียงไม่กี่วัน) โดนไปหลายเหมือนกัน

ปล.ถ้าเป็นซองของพี่ทิง ใช้บัตรเครดิตรูดไปก่อน ได้หรือเปล่าครับ... Grin

วัดไหนใช่เครื่องรูดบัตรเนี่ยพี่ท๊อป..เอ๊ย!! เฮียรอส

แหม..จะไปรูดบ้าง  วัดโพฯ ใช้ได้ป่าวครับพี่ทิง...

(หาเรื่องให้พี่ทิงอีกแล้วกรู...อิอิ)

ตอนที่เราโกรธกันมากที่สุด...ให้นึกถึงวันที่เรารักกันมากที่สุด

Sie sind fuer mich. Ich bin fuer Sie.
คุณอยู่เพื่อผม  ผมก็อยู่เพื่อคุณ

" No puedo vivir sin amor de tú."
ฉันไม่สามารถอยู่ได้โดยปราศจากความรักของเธอ
Ting_60
<<เทพบันเทิง>>
Global Moderator
*

2013

ย.บ. รุ่นที่: 60 แต่ถ้านับตามสมาคม 56
เลขประจำตัว: 23018
ตอบกระทู้: 3391
สมาชิกลำดับที่: 22

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 47 : Exp 39%
HP: 0.1%

@จะเอาอะไรกับผู้ชายลัลล้า@

hellobeer@yahoo.com hellobeer@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 21:43:33 PM »

ได้น้อง เดี๋ยวพี่แปรสภาพเป็นเงินสดให้ได้...อิอิ

ตอบเจ้าบอล ไม่จำเป็นต้องเจาะจงน้อง ถ้าจะใช้บัตรรูดบอก เดี๋ยวพี่พาไปรูดเอง.......

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์