กระทู้ขอความช่วยเหลือ.....(เร่งด่วน)
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
Share this topic on FacebookShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on GoogleShare this topic on
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ขอความช่วยเหลือ.....(เร่งด่วน)  (อ่าน 105851 ครั้ง)
admin
Administrator
ศิษย์อาวุโส
*

303

ย.บ. รุ่นที่: ๖๓
เลขประจำตัว: ๒๕๓๒๓
สถานะ: ศิษย์เก่า
ตอบกระทู้: 518
สมาชิกลำดับที่: 1

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 18 : Exp 45%
HP: 0%

กระป๋อง กระแป๋ง กระปั๋ง

123362882798 http://yorbor.hi5.com/
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 12:49:24 PM »

โอนไปเรียบร้อยแล้วครับ ขอให้น้องหายไว ๆ นะครับ

เอาหลักฐานการโอนส่งเมล์ไปให้ไอกู่ยังท่านแอดมิน

ส่งไปแล้วล่ะ แต่ท่าทางกู่ยังไม่ได้รับ ตอนนี้ FW หลักฐานไปให้ใหม่แล้ว

ยินดีต้อนรับ ผู้เยี่ยมชม เข้าสู่ www.yorbor.com

ท่านอยู่รุ่นใดคลิ๊กตามลิงค์  http://www.yorbor.com/index.php?board=74.0

ร่วมสร้างเครือข่าย HI5 ศิษยเก่า-ศิษย์ปัจจุบันโยธินบูรณะคลิ๊ก  http://yorbor.hi5.com

คำอธิบายกลุ่มยศต่าง ๆ ในบอร์ดนี้คลิ๊ก  http://www.yorbor.com/index.php?topic=309.0

ข้อมูลส่วนตัว
• นับตามปีการศึกษา รุ่น 63 • นับตามสมาคมศิษย์เก่า รุ่น 59 • (พ.ศ.2536-2541)
ม.1/1, ม.2/1, ม.3/1
ม.4/7, ม.5/7, ม.6/4

===========================================
ผู้ดูแลบอร์ดหมายเลข 2
ชมพู น้ำเงิน
แฟนพันธุ์แท้
*

2820

• เจ้าของกระทู้ •

ย.บ. รุ่นที่: 68
เลขประจำตัว: 28893
ตอบกระทู้: 7312
สมาชิกลำดับที่: 263

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 69 : Exp 66%
HP: 0.1%

メーテイー (♥) ワシカー

lordodinos@windowslive.com lordodinos@yahoo.co.th methee.treewichian http://bassworldodinos.hi5.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 13:10:53 PM »

ได้รับแล้วครับพี่   ขอบคุณมากครับ ^^

ม.ต้น  1/10, 2/8, 3/8 ม.ปลาย 4/5, 5/4, 6/4
kukky rider
*

3445

ย.บ. รุ่นที่: 62
เลขประจำตัว: 24803
ตอบกระทู้: 3228
สมาชิกลำดับที่: 909

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 46 : Exp 24%

++++Flying_Fatman++++

kukky6@hotmail.com 1598997303711
« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 13:46:56 PM »

ขอให้น้องหายเป็นปกติเร็วๆครับ

+++ ชะตาฟ้าลิขิต.....แต่ชีวิตน่ะของกู +++
Su_wach
ผู้ทรงเกียรติ
ศิษย์พี่
*

157

สถานะ: อาจารย์
ตอบกระทู้: 256
สมาชิกลำดับที่: 150

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 12 : Exp 95%

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 14:41:06 PM »

ลูกๆโยธินสมาชิก YORBOR.COM  ที่รักทุกคน

เข้ามาดูแล้วชื่นใจมาก  พี่ๆรักน้องจริงๆ  นี่คือสิ่งที่ลูกโยธินที่แท้จริงของเรามีและเป็น 

ครูขอเล่าที่มาที่ไปของเรื่องนิดหนึ่งนะจ๊ะ ...ถ้าใครเข้าไปอ่านในกระทู้กองร้อยฯ จะทราบว่าครู

เป็นประธานเครือข่ายผู้ปกครองนักเรียนห้องม.1/7 ห้องที่น้องลูกจันทร์ (ชื่อเล่น)เรียนอยู่

จึงเป็นหน้าที่ของครูโดยตรงที่จะหาทางช่วยเหลือน้องเท่าที่จะทำได้  ส่วนความเห็นของผู้ที่

ต้องการไปเยี่ยมให้กำลังใจน้องนั้นเป็นสิ่งที่ดีมาก  เพราะคุณแม่ของน้องก็ยังนอนป่วยอยู่ในโรงพยาบาล

เช่นกัน  ขณะนี้มีคุณปู่คุณย่าดูแลน้องเค้าอยู่

ส่วนอาการของน้อง ตอนนี้พอรู้สึกตัวบ้างแล้วแต่ยังต้องให้ออกซิเจนและให้อาหารทางสายยางอยู่

ยังคงต้องรักษาตัวอีกนาน  ใครผ่านบางโพช่วง หกโมงเย็นถึงสามทุ่มก็แวะเยี่ยมได้  น้องยังอยู่ในห้อง

ICU  สำหรับการช่วยเหลือน้อง ใครสะดวกจะไปช่วยด้วยตนเองก็ยิ่งเป็นสิ่งที่ดี  แต่ที่ครูแจ้งเบอร์บัญชี

เพื่อรับการโอนเงินนั้นเพราะต้องการจะรวมให้เป็นเรื่องเป็นราวและนำไปช่วยในนามศิษย์เก่าโยธินบูรณะ

ขอขอบคุณทุกๆคนแทนน้องและครอบครัวในกุศลเจตนาของทุกคนและขอให้กุศลผลบุญนี้จงย้อนกลับไป

ปกป้องค้มครองทุกคนให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวงและโชคดีตลอดไป....

HONEY
ปรมาจารย์

93

ตอบกระทู้: 1221
สมาชิกลำดับที่: 281

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 28 : Exp 38%

zup77@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 16:54:47 PM »

ว้ายยยย

ตายแล้ว

เดี๋ยว เย็นๆ เจ๊ไปโอนเงินให้นะคะ

จะทันแบงค์ปิดไหมค่ะเนี่ย

ตายแล้วกะเทยทำอะไรไม่ถูก

เดี๋ยวตั้งสติ พิมพ์ก่อน

โอเค

เดี๋ยวเจ๊ ไปโอนเงินนะคะ แล้ว เดี๋ยว โทรหาไอ้น่องเพื่อนเจ๊ก่อน ว่ามันออกสายตรวจแถวนั้น จะให้มันแวะเข้าไปดูให้ก่อน

รพ บางโพ ชิมิคะ
เดี๋ยวนะคะ ดึกๆ มาใหม่ เจ๊ประชุมก่อน

.
.
.
ฉันดีใจทีมีเธอ ฉันดีใจที่เจอเธอ
เธอคือกำลังใจเดียวที่มี ไม่ว่านาทีไหนๆ
ฉันดีใจที่มีเธอ แม้ว่าต้องพบอะไร
ฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเธออยู่ตรงนี้
.
.
.
*

2820

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 69 : Exp 66%

lordodinos@windowslive.com lordodinos@yahoo.co.th methee.treewichian http://bassworldodinos.hi5.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 17:04:59 PM »

ผม ได้รับ สลิ๊ป ของพี่โล้น แล้วนะครับ ผม ^^

ม.ต้น  1/10, 2/8, 3/8 ม.ปลาย 4/5, 5/4, 6/4
*

2820

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 17:49:42 PM »

ว้ายยยย

ตายแล้ว

เดี๋ยว เย็นๆ เจ๊ไปโอนเงินให้นะคะ

จะทันแบงค์ปิดไหมค่ะเนี่ย

ตายแล้วกะเทยทำอะไรไม่ถูก

เดี๋ยวตั้งสติ พิมพ์ก่อน

โอเค

เดี๋ยวเจ๊ ไปโอนเงินนะคะ แล้ว เดี๋ยว โทรหาไอ้น่องเพื่อนเจ๊ก่อน ว่ามันออกสายตรวจแถวนั้น จะให้มันแวะเข้าไปดูให้ก่อน

รพ บางโพ ชิมิคะ
เดี๋ยวนะคะ ดึกๆ มาใหม่ เจ๊ประชุมก่อน

โอเคครับเจ๊  เดี๋ยว หลังโยนโบว์ ไปเยี้ยมน้อง กับผมก็ได้ครับ เจ๊  น้องเค้ายังออกจากโรงพยาบาลไม่ได้ตอนนี้อะ   ^^

Su_wach
ศิษย์พี่
*

157

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 12 : Exp 95%

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 20:23:12 PM »

ความคืบหน้า,,,,,,

ขณะนี้น้องออกจากห้องICUแล้ว  ย้ายมาอยู่ห้อง 506  สามารถทานอาหารอ่อนๆได้  อาการที่ยังเหลือคือ

ไหปลาร้าหักกระดูกซ้อนกัน  รอการดึงหรือผ่าตัดไม่แน่ใจ
    โหนกแก้มแตก  เนื้อบริเวณแก้มบางส่วนหายไป....รอการทำผ่าตัด
    ยังต้อง Drain เลือดจากปอดที่ได้รับความกระทบกระเทือนมาก

ปัญหาขณะนี้คือ  คุณปู่ คุณย่า  และคุณพ่อซึ่งมีอาชีพขายอาหารต้องหยุดงานมาเฝ้าน้องทำให้ไม่สามารถ
ขายอาหารได้ 

ค่าใช้จ่ายในโรงพยาบาลบางโพซึ่งสูงมากและเป็นภาระหนักหนาน่าเห็นใจมาก

ขณะนี้  คุณปู่ได้ติดต่อที่โรงพยาบาลพระมงกุฏไว้แล้ว
แต่ต้องรอเตียงว่าง,,,,,,ใครที่มีวาสนาบารมีจะช่วยน้องให้ได้เตียงเร็วที่สุดได้  จะขอบคุณยิ่ง
น้องคงต้องรักษาตัวอีกนาน...แต่ที่น่าดีใจคือ  น้องมีกำลังใจดีมาก ช่วยกันให้กำลังใจด้วยนะจ๊ะ

ขอบใจอีกครั้ง...

บอม...พรุ่งนี้แม่จะไปเอา File รูปของน้องตอนเย็นแวะไปรับมาโพสต์ด้วย,,เพราะแม่ทำไม่เป็น

HONEY
ปรมาจารย์

93

ตอบกระทู้: 1221
สมาชิกลำดับที่: 281

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 28 : Exp 38%

zup77@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 00:34:55 AM »

อรั๊ยยยยยยยยยยย

หนูเพิ่งเลิกประชุม ถึงบ้านเนี่ยอ่ะคะ

พรุ่งนี้ จะพยายามแว๊บ ให้ได้นะคะอาจารย์แม่ขรา

อรั๊ยยยยยยยย
เน็ทที่ทำงานมันเน่าน่ะคะ มันแสดง ข้อความแบบขาดๆ น่ะคะ
(เหมือนโหลด CSS ไม่ขึ้น หนูใช้ SAFARI น่ะคะ)

ขอ อาบน้ำนอนก่อนนะคะ
แล้วมาตามเรื่องต่อ

ปล. นักเรียน มัธยม เขามีทำประกัน อุบัตืเหตุ รวมกันไหมค่ะ
คือหนูเคยเห็นพวกเด็ก มหาวิทยาลัย เขาจะมีทำกัน มันรวมในค่าเทอม น่ะคะ
ไม่แน่ใจว่า มัธยมน่ะมีไหม แต่เท่าที่รู้ตอน HONEY เรียน ย.บ. น่ะไม่มีอ่ะคะ
เข้าโณงพยาบาลที พ่อแม่ กุมขมับเลย ค่ะ เพราะหมดตัวกันเลย
จำได้ว่า มีรุ่นพี่ต้องย้อนกลับมาเรียนกับ HONEY ก็มี
เหมือน หนูตอนเด็กๆ เลย เข้าโรงพยาบาล พ่อแม่ต้องปิดร้านมาคอยดู
ดีที่ ลุงๆ อาๆ น้าๆ เป็นทหาร เขาก็ ช่วยพาเข้าโรงพยาบาลของรัฐฯได้

เป็นห่วงอ่ะคะ
ขออาบน้ำนอนก่อนนะคะ
หาววววววววววววว

.
.
.
ฉันดีใจทีมีเธอ ฉันดีใจที่เจอเธอ
เธอคือกำลังใจเดียวที่มี ไม่ว่านาทีไหนๆ
ฉันดีใจที่มีเธอ แม้ว่าต้องพบอะไร
ฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเธออยู่ตรงนี้
.
.
.
NOK YOTHIN62
Global Moderator
*

4170

เลขประจำตัว: 24798
ตอบกระทู้: 6071
สมาชิกลำดับที่: 126

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 63 : Exp 46%

>>เทพแห่งการออกทะเล<<

imbirdy@windowslive.com http://imbirdy.hi5.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 14:53:45 PM »

เพิ่งกลับมาจากงานบวชเพื่อนน่ะครับ ได้คุยกันเรื่องน้องด้วยครับ ผมและเพื่อนๆ รุ่น 62 เลยรวบรวมเงินช่วยเหลือน้องเค้าน่ะครับ ได้มา 1,820 บาท Grin แม้ไม่มากเท่าไหร่แต่ก็มากมายด้วยน้ำใจของพี่-น้องจริงๆ ครับ
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่มีน้ำใจกับน้องเค้าน่ะครับ(วรรณ ยุ้ย หนึ่ง แมกซ์ กุ๊ก เจต เชาว์ แป๊ะ หมี แมว พัน บดินทร์ เหลียง อ๊อฟ แล้วก็ใครอีกคนจำชื่อไม่ได้ Tongue )
เดี๋ยวยังไงพรุ่งนี้จะแวะไปโอนให้นะครับ หรือไม่อาจจะฝากใครที่จะไปโยนโบว์ลวันพรุ่งนี้น่ะครับ(ไม่รู้ว่าพี่อ้วนไปป่าว Grin)

เรื่องเตียงที่ รพ.พระมงกุฎ ผมลองโทรถามเพื่อนรุ่น 62 ที่เป็นหมออยู่ที่นั่น มันบอกว่าดูท่าจะรอนานเพราะคิวยาวแถมมีคิววีไอพีอีก บอกไม่ได้ว่าจะรอนานแค่ไหน มันแนะนำว่าทางที่ดีลองตระเวนหา รพ.เตียงตาม รพ.อื่นๆ ที่ว่างจะไวกว่าอ่ะครับ ไม่งั้นคงต้องอาศัยผู้มีบารมีช่วยจริงๆแหล่ะครับ

Max_YT62
ศิษย์อาวุโส

55

ตอบกระทู้: 689
สมาชิกลำดับที่: 130

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 21 : Exp 29%

24791-รุ่น 62 ปี 2535-2539. ม.1/5, 2/2, 3/2, ม.4/3

http://maxycafe.hi5.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 17:48:26 PM »

เพิ่งกลับมาจากงานบวชเพื่อนน่ะครับ ได้คุยกันเรื่องน้องด้วยครับ ผมและเพื่อนๆ รุ่น 62 เลยรวบรวมเงินช่วยเหลือน้องเค้าน่ะครับ ได้มา 1,820 บาท Grin แม้ไม่มากเท่าไหร่แต่ก็มากมายด้วยน้ำใจของพี่-น้องจริงๆ ครับ
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่มีน้ำใจกับน้องเค้าน่ะครับ(วรรณ ยุ้ย หนึ่ง แมกซ์ กุ๊ก เจต เชาว์ แป๊ะ หมี แมว พัน บดินทร์ เหลียง อ๊อฟ แล้วก็ใครอีกคนจำชื่อไม่ได้ Tongue )
เดี๋ยวยังไงพรุ่งนี้จะแวะไปโอนให้นะครับ หรือไม่อาจจะฝากใครที่จะไปโยนโบว์ลวันพรุ่งนี้น่ะครับ(ไม่รู้ว่าพี่อ้วนไปป่าว Grin)

เรื่องเตียงที่ รพ.พระมงกุฎ ผมลองโทรถามเพื่อนรุ่น 62 ที่เป็นหมออยู่ที่นั่น มันบอกว่าดูท่าจะรอนานเพราะคิวยาวแถมมีคิววีไอพีอีก บอกไม่ได้ว่าจะรอนานแค่ไหน มันแนะนำว่าทางที่ดีลองตระเวนหา รพ.เตียงตาม รพ.อื่นๆ ที่ว่างจะไวกว่าอ่ะครับ ไม่งั้นคงต้องอาศัยผู้มีบารมีช่วยจริงๆแหล่ะครับ

เจ๋งมากนก อัปเดททันใจจริงๆ
ดีใจมากที่ได้เจอเพื่อนเก่าๆ หลายคน บางคนไม่ได้เจอกันเกือบสิบปีแล้ว หน้าไม่ค่อยเปลี่ยนกันเลยยกเว้นบางจุด
ช่วยกันคนละเล็กละน้อยตามกำลัง หวังว่าจะช่วยน้องได้บ้าง
รุ่นละไม่กี่พัน หลายๆ สิบรุ่น ก้อเป็นหมื่นเป็นแสน ตราบใดที่พวกเรายังเหนียวแน่น
ขอเป็นกำลังใจให้น้องหายไวๆ ขอเป็นกำลังให้ท่านอาจารย์ พี่ น้อง เพื่อนๆ ทุกคน ที่มีจิตเมตตา ช่วยกันคนละแรงให้สังคมนี้น่าอยู่ขึ้นนะครับ

Siripat_Jantarmonkol
*

1901

ตอบกระทู้: 3098
สมาชิกลำดับที่: 982

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 45 : Exp 29%

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 17:59:12 PM »

...คนดีตกน้ำไม่ไหล...ตกไฟไม่ไหม้ครับ...
ขอให้น้องหายไวๆๆครับ....

อ.อ้ออออออ

BigBOM
*

144

ย.บ. รุ่นที่: 55 (นับตามสมาคม รุ่น 51)
เลขประจำตัว: 197XX
ตอบกระทู้: 1554
สมาชิกลำดับที่: 34

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 32 : Exp 4%

Cool..!!!

b_kamui@hotmail.com b_kamui@yahoo.com 683796482 http://srapong.hi5.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 19:23:33 PM »

ความคืบหน้า,,,,,,

ขณะนี้น้องออกจากห้องICUแล้ว  ย้ายมาอยู่ห้อง 506  สามารถทานอาหารอ่อนๆได้  อาการที่ยังเหลือคือ

ไหปลาร้าหักกระดูกซ้อนกัน  รอการดึงหรือผ่าตัดไม่แน่ใจ
    โหนกแก้มแตก  เนื้อบริเวณแก้มบางส่วนหายไป....รอการทำผ่าตัด
    ยังต้อง Drain เลือดจากปอดที่ได้รับความกระทบกระเทือนมาก

ปัญหาขณะนี้คือ  คุณปู่ คุณย่า  และคุณพ่อซึ่งมีอาชีพขายอาหารต้องหยุดงานมาเฝ้าน้องทำให้ไม่สามารถ
ขายอาหารได้ 

ค่าใช้จ่ายในโรงพยาบาลบางโพซึ่งสูงมากและเป็นภาระหนักหนาน่าเห็นใจมาก

ขณะนี้  คุณปู่ได้ติดต่อที่โรงพยาบาลพระมงกุฏไว้แล้ว
แต่ต้องรอเตียงว่าง,,,,,,ใครที่มีวาสนาบารมีจะช่วยน้องให้ได้เตียงเร็วที่สุดได้  จะขอบคุณยิ่ง
น้องคงต้องรักษาตัวอีกนาน...แต่ที่น่าดีใจคือ  น้องมีกำลังใจดีมาก ช่วยกันให้กำลังใจด้วยนะจ๊ะ

ขอบใจอีกครั้ง...

บอม...พรุ่งนี้แม่จะไปเอา File รูปของน้องตอนเย็นแวะไปรับมาโพสต์ด้วย,,เพราะแม่ทำไม่เป็น

รับแซบครับ..

jedtana
ศิษย์อาวุโส

937

เลขประจำตัว: 25148
ตอบกระทู้: 904
สมาชิกลำดับที่: 993

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 24 : Exp 41%

ลูกผู้ชาย....ฆ่าได้......ฝังให้ด้วย....

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 19:59:57 PM »

ครับผม ในนามของรุ่น62 วันนี้ก็ไปบวชเพื่อนในรุ่นมา ก็ได้รวบรวมและปรึกษาหารือเรื่องของน้องตามที่เพื่อนนกได้แจ้งตามนั้น ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับน้อง.....สู้ๆ Wink

ยบ.62 สุดท้ายของชายล้วน...ใช้ชีวิตอยู่บนสันราง...เดินทางเป็นชีวิตประจำวัน
Su_wach
ศิษย์พี่
*

157

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 20:13:10 PM »

ถามหาประกันกลุ่มเหรอจ๊ะ.....มีจ้ะ  โรงเรียนทำให้,,,แต่เบี้ยประกันเป็นของผู้ปกครองนะ  ได้ตั้ง 8000บาท แน่ะ

พรุ่งนี้ครูจะเข้าไปเยี่ยม  หลังงานโบวลิ่ง  เช่นกัน  ใครมีจิตศรัทธาจะช่วยน้อง  ก็ขอให้รวบรวมกันในวันพรุ่งนี้นะ 

สำหรับในบัญชี  วันนี้ไปเช็คแล้ว  มีโอนเข้ามา  1000บาท  เข้าใจว่าเป็นของ ADMIN กับ โล้น ใช่ไหม

ขอบใจมาก  หวังว่าพรุ่งนี้จะได้ถึงหลักหมื่นนะ....ฝากประชาสัมพันธ์รุ่นพี่ใหญ่ๆด้วย 

เจอกันพรุ่งนี้นะจ๊ะ...จะเล่ารายละเอียดที่ไม่สมควรโพสต์บนเน็ตให้ฟัง  แล้วจะรู้ว่าน้องน่าสงสารแค่ไหน   

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14   ขึ้นบน
  พิมพ์