บัตรประชาชน สมาร์ทการ์ด ดีเกินเหตุ!?!
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
Share this topic on FacebookShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on GoogleShare this topic on
ผู้เขียน หัวข้อ: บัตรประชาชน สมาร์ทการ์ด ดีเกินเหตุ!?!  (อ่าน 2896 ครั้ง)
Coledy~The Changpaul
ยังไงก็ Changpaul ~ Mun
สายตรวจ
แฟนพันธุ์แท้
*

2609

• เจ้าของกระทู้ •

ย.บ. รุ่นที่: ๖๗(๖๓)
เลขประจำตัว: ๒๗๙๑๙
สถานะ: ศิษย์เก่า
ตอบกระทู้: 6152
สมาชิกลำดับที่: 124

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 63 : Exp 88%
HP: 0%

We ♥ Yorbor.

paul_cole_ball@hotmail.com 1624238883 http://coledyhardyz.hi5.com
« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 02:15:06 AM »

นับตั้งแต่กระทรวงมหาดไทยออกบัตรประจำตัวประชาชนชนิดใหม่ที่เรียกกันว่า
 สมาร์ทการ์ดนั้น เดี๋ยวนี้บัตรเดียวใช้ได้ทุกอย่างบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีถูกยกเลิก
 บัตรรักษาพยาบาลไม่ต้องมี ไม่ว่าคุณจะอยู่ในโครงการ 30 บาท รักษาทุกโรคหรือไม่ก็ตาม

เรื่องต่อไปนี้เกิดขึ้นกับ บุญโฮม แต่ไม่แน่...อาจเกิดขึ้นกับคุณด้วยก็ได้

กริ๊งงงง....กริ๊งงงง.....กริ๊งงงง....กริ๊งงงง...

พนักงาน : สวัสดีค่ะ พิซซ่าเวิลด์ ดิฉันสายคนึง ยินดีรับใช้ค่ะ
บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าหน่อยครับ
สายคนึง : กรุณาแจ้งเลขประจำตัวประชาชนของคุณหน่อยค่ะ
บุญโฮม : อืม์ม์ม์...เดี๋ยวๆ..ถือสายรอสักครู่ อ้าาา...8 897 100 354 28 64
สายคนึง : คุณบุญโฮม ใช่ไหมคะ? คุณอยู่บ้านเลขที่ 39/7512 ซอยวิภาวี 47 แขวงทุ่ง
              กาหลง เขตดอนกรุง หมายเลขโทรศัพท์บ้าน 0299765651
              หมายเลขที่ทำงาน 0201184927 เบอร์มือถือ 07-98052473
              คุณโทรมาจากบ้านใช่ไหมคะ?
บุญโฮม : เอ๊ะ นี่คุณรู้ได้อย่างไร? รวมทั้งข้อมูลส่วนบุคคลของผมด้วย
สายคนึง : สายโทรศัพท์ของเราเชื่อมกับระบบฐานข้อมูลแห่งชาติค่ะ ขอโทษ คุณจะสั่งอะไรคะ?
บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าทะเลสองถาด
สายคนึง : ไม่ได้ค่ะ นโยบายเราจะไม่ยอมให้ลูกค้าสั่งสิ่งที่อาจมีผลกระทบต่อสุขภาพของลูกค้า
             ตามประวัติแล้วคุณไม่เพียงแต่แพ้อาหารทะเล แต่คุณยังมีความดันโลหิตสูงและมีระดับ  ฆอเรสเตอรอลสูงเกินเกณฑ์อีกด้วย
บุญโฮม : อะไรนะ? แล้วผมจะกินอะไรได้นี่?
สายคนึง : ดิฉันขอเสนอพิซซ่าสมุนไพร ดิฉันเชื่อว่าคุณต้องชอบแน่ๆเลย
บุญโฮม : คุณรู้ได้อย่างไรว่าผมต้องชอบ?
สายคนึง : ก็เมื่ออาทิตย์ที่แล้วคุณยังไปยืมหนังสือสมุนไพรไทย และสมุนไพรยาอายุวัฒนะ
              จากหอสมุดแห่งชาติ นี่คะ
บุญโฮม : เอาล่ะๆ ผมยอมแพ้ ขอพิซซ่าสมุนไพรสองถาด เป็นเงินเท่าไหร่ครับ?
สายคนึง : สองถาดกำลังดีสำหรับคุณภรรยา และลูกสาวสองคน ทั้งหมด 540 บาทค่ะ
บุญโฮม : คุณรับบัตรเครดิตหรือเปล่า?
สายคนึง : ปกติเรารับบัตรเครดิตค่ะ แต่วันนี้เราขอโทษที่รับบัตรเครดิตคุณไม่ได้เพราะคุณใช้เต็มวง
              เงินแล้ว นอกจากนั้น คุณยังมียอดหนี้ค้างจ่ายตั้งแต่พฤศจิกายนปีที่แล้วอีก 24,754 บาท
              นี่ไม่รวมค่าผ่อนบ้านที่ยังค้างชำระอีกสองเดือนดังนั้นออร์เดอร์นี้คุณต้องชำระเป็นเงินสดค่ะ
บุญโฮม : อย่างนั้นผมจะไปกดเอทีเอ็มเตรียมเงินสดไว้จ่ายตอนเด็กมาส่งพิซซ่า
สายคนึง : ดิฉันคิดว่าวันนี้คุณกดไม่ได้แล้วค่ะ เพราะคุณกดครบจำนวนเงินที่กำหนดแล้ว
บุญโฮม : เอาเถอะๆ คุณให้เด็กมาส่งเดี๋ยวนี้เลย ผมมีเงินสดจ่ายให้ก็แล้วกันคาดว่าอีกนานเท่าไหร่?
สายคนึง : ประมาณ 40นาฑีค่ะ แต่ถ้าคุณรอไม่ไหวคุณจะขี่มอเตอร์ไซค์มารับเองก็ได้นะคะ
บุญโฮม : หา...คุณว่าอะไรนะ?
สายคนึง : ก็คุณมีมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าอาร์เอฟ120 หมายเลขทะเบียน มยว 093 อยู่นี่คะ
              ถ้าคุณมารับเองจะเร็วกว่าค่ะ
บุญโฮม : โอเคๆ แล้วโค้กสองกระป๋องที่จะแถมตามโปรโมชั่นยังมีอยู่หรือเปล่า?
สายคนึง : ตอนนี้เรายังแถมอยู่ แต่ขอโทษค่ะ เราคงแถมให้คุณไม่ได้ เพราะคุณมี
              ประวัติเป็นเบาหวานเรื้อรัง
บุญโฮม : ปุดโธ่ไว้ย…จะเอายังไงกันเนี่ย
สายคนึง : ขอโทษค่ะ คุณใช้คำไม่สุภาพอีกทั้งๆที่เคยถูกภาคทัณฑ์จากศาลเมื่อ
              13 มิถุนายน 2547 ในคดีมีปากเสียงกับเพื่อน
บุญโฮม : Huh???

ตอนที่เราโกรธกันมากที่สุด...ให้นึกถึงวันที่เรารักกันมากที่สุด

Sie sind fuer mich. Ich bin fuer Sie.
คุณอยู่เพื่อผม  ผมก็อยู่เพื่อคุณ

" No puedo vivir sin amor de tú."
ฉันไม่สามารถอยู่ได้โดยปราศจากความรักของเธอ
ผู้ดูแลบอร์ดหมายเลข 2
ชมพู น้ำเงิน
Administrator
*

2820

ย.บ. รุ่นที่: 68
เลขประจำตัว: 28893
ตอบกระทู้: 7312
สมาชิกลำดับที่: 263

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 69 : Exp 66%
HP: 0.1%

メーテイー (♥) ワシカー

lordodinos@windowslive.com lordodinos@yahoo.co.th methee.treewichian http://bassworldodinos.hi5.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 02:22:35 AM »

เอ่อ  ดีนะ ที่ เค้าไม่ทำ สมาร์ทการ์ดให้แล้ว......

ม.ต้น  1/10, 2/8, 3/8 ม.ปลาย 4/5, 5/4, 6/4
หนูคิ้ว ลัลลา.....
ประชาสัมพันธ์
*

3008

ย.บ. รุ่นที่: 67
เลขประจำตัว: 30882
ตอบกระทู้: 4592
สมาชิกลำดับที่: 540

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 55 : Exp 17%

メーテイー (♥) ワーシーカー

dusit_182@hotmail.com 1441912449 http://nunan422003.hi5.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 10:55:39 AM »

เอ่อ ดีแล้วอย่างที่กู่ว่าเลยยยยยยย

<a href="http://tinyurl.com/3n4yvss" target="_blank">http://tinyurl.com/3n4yvss</a>
kom laokai 19
ผู้ทรงเกียรติ
*

757

ย.บ. รุ่นที่: ๔๖/๔๒
เลขประจำตัว: ๑๑๖๑๗
ตอบกระทู้: 1729
สมาชิกลำดับที่: 333

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 33 : Exp 80%
HP: 0.1%

sompoch_civil@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 13:36:38 PM »

นี่แค่สมาร์ทการ์ดนะเนี๊ย  ถ้าฝังชิพ มันจะรู้ขนาดไหน

รุ่นเล้าไก่ ๑๙ (รุ่น ๔๖ / นับตามสมาคมศิษย์เก่ารุ่น ๔๒) ปีการศึกษา ๒๕๑๙-๒๕๒๓

Coledy~The Changpaul
ยังไงก็ Changpaul ~ Mun
สายตรวจ
*

2609

• เจ้าของกระทู้ •

ย.บ. รุ่นที่: ๖๗(๖๓)
เลขประจำตัว: ๒๗๙๑๙
ตอบกระทู้: 6152
สมาชิกลำดับที่: 124

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 63 : Exp 88%

We ♥ Yorbor.

paul_cole_ball@hotmail.com 1624238883 http://coledyhardyz.hi5.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009, 22:08:51 PM »

นี่แค่สมาร์ทการ์ดนะเนี๊ย  ถ้าฝังชิพ มันจะรู้ขนาดไหน

อาจจะมีเหตุการณ์ชิพ "หาย" แหละพี่คม...

ตอนที่เราโกรธกันมากที่สุด...ให้นึกถึงวันที่เรารักกันมากที่สุด

Sie sind fuer mich. Ich bin fuer Sie.
คุณอยู่เพื่อผม  ผมก็อยู่เพื่อคุณ

" No puedo vivir sin amor de tú."
ฉันไม่สามารถอยู่ได้โดยปราศจากความรักของเธอ
yorbor 55 au๋ืn /6
ปรมาจารย์

29

สถานะ: ศิษย์ปัจจุบัน
ตอบกระทู้: 1059
สมาชิกลำดับที่: 1827

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 26 : Exp 43%

dusit33_chsnchsi@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009, 22:27:11 PM »

yuri
Global Moderator
ศิษย์มีครู
*

13

สถานะ: ศิษย์ปัจจุบัน
ตอบกระทู้: 115
สมาชิกลำดับที่: 67

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 8 : Exp 65%

f_ite_kmitl@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009, 23:02:34 PM »

ว้า เปิด คอมไม่ติดเเล้วสิเนี้ยย ว่าเเต่หา ชิพเจอยัง อิอิ

ผมชื่อเอฟคร๊าบบบบบ
เลขประจำตัว : 26592
รุ่น 65  1/3, 2/3, 3/3, 4/1, 5/1, 6/1
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์